Iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ Dátà Data Journali:Àkójọpọ̀ GIJN

Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórí iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ Dátà

Padà sí orí ìkànnì ojú ewé iwájú

Türkçe

Ǹ jẹ́ ó fẹ́ kọ́ nípa ọgbọ́n àtinúdá lórí ìwé ìtẹ̀wé? Àwọn ètò ẹ̀kọ́ ọ̀fẹ́

lórí ẹ̀rọ ayélujára tàbí olówó tí

kò gani lára wà pẹ̀

lú àwọn fọ́nrán tó ń kọ́ni lórí onírúurú àwọn àkọlé àtì èdè.

Wo ìkànnì YouTube GIJN fún ìfọ̀rọ̀werọ̀

lọ́fẹẹ̀ẹ́.

Ilé Ẹ̀kọ́ Code Academy pèsè àwọn ohun èlò ìbanisọ̀rọ̀ ọ̀fẹ́

lórí Python, SQL, PHP, C++, R, Java

àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀

lọ. Àwọn àṣàyàn tún wà tún rà ohun èlò ogún dọ́

là lóṣoosù èyí tí yóò kárí ọdún tí

yóò sì fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ní àǹfààní sí onírúurú ìṣe.

Coursera pèsè àwọn iṣẹ́ ọ̀fẹ́ pẹ̀

lú sísan owó dọ̀

là mọ́kàndíǹláádọ́ta lóṣoosù fún sáyẹ́ǹsì tó jọ

mọ́ dátà, ìṣirò àti onírúurú àwọn ohun èlò èdè láti àwọn fáṣítì gbogbo jákèjádò àgbáyé. Wọ́n ń

kọ́ àwọn iṣẹ́

lédè Gẹ̀ẹ́sì, Spanish, Russian, Chinese, French àti onírúurú èdè.

Datawrapper ní àwọn èròjà fún ìdánilẹ́kọ̀ọ́.

edX ṣe àgbékalẹ̀ ètò ẹ̀kọ́ ọ̀fẹ́

lórí ẹ̀rọ ayélujára lórí àwọn ètò àti àtúpalẹ̀ dátà àti Ìṣirò lórí

onírúurú èdè tí kò sì yọ àwọn èdè wọ̀nyí sílẹ̀: Gẹ̀ẹ́sì, Spanish, Chinese, Russian, French, àti

German. Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ tún sì lè san owó dọ̀

là mọ́kàndílọ́gọ̀rún láti gba iwe ẹ̀rí tí wọ́n bá ti parí

ètò ẹ̀kọ́ wọn.

Àwọn oníròyìn àti àwọn olóoòótú ìròyìn tí iṣẹ́ Wọ́n jọ mọ́ iṣẹ́ ìwádìí lórí Ìròyìn náà ní

ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórí ẹ̀rọ ayélujára.

Ìròyìn Ìpilẹ̀ṣẹ̀ Gọ́gù pèsè ètò ìdáni lẹ́ẹ̀kọ́ ọ̀fẹ́

lórí ayélujára fún àwọn oníròyìn pẹ̀

lú àfojúsùn lórí

bí wọ́n ṣe ń lọ gọ́gù gẹ́gẹ́ bíi ohun èlò fún iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ dátà.

Khan Academy pèsè ètò ìdáni lẹ́ẹ̀kọ́ ọ̀fẹ́ fọ́nrán the àti àwọn àkànṣe ìdárayá ní èdè HTML,

CSS, JS àti SQL.

MIT OpenCourseware pèsè ètò ẹ̀kọ́ ọ̀fẹ́

lórí ẹ̀rọ ayélujára lórí Python, Java àti MATLAB. Ètò

ẹ̀kọ́ kọ̀ọ̀kan wá pẹ̀

lú ẹ̀kọ́

lórí fọ́nrán àti ìfikùn lukùn lórí iṣẹ́ àmúrelé.

Poynter’s News University

pese onírúurú ètò ìdánilẹ́kọ̀ọ́

lórí ẹ̀rọ ayélujára lórí àìmọ́yé àkọlé lórí iṣẹ́ ìròyìn, Àtúpalẹ̀ dátà, iṣẹ́

ìwádìí lórí Ìròyìn, ìlànà òfin àti àwọn ọ̀nà tí a lè fi sọ ìtàn. Ọ̀pọ̀

lọpọ̀ àwọn ètò ẹ̀kọ́ yìí ni wọn yóò

sanwó fún ṣùgbọ́n díẹ̀ nínú àwọn ètò ẹ̀kọ́ yìí ló wà lọ́fẹẹ̀ẹ́.

Cite this article

APA: adminTheCJID. (2023). Iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ Dátà Data Journali:Àkójọpọ̀ GIJN. CJID. Retrieved from https://thecjid.org/i%e1%b9%a3e-iroyin-to-jo-mo-data-data-journaliakojopo-gijn/
MLA: adminTheCJID. "Iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ Dátà Data Journali:Àkójọpọ̀ GIJN." CJID, 2023, May 11, https://thecjid.org/i%e1%b9%a3e-iroyin-to-jo-mo-data-data-journaliakojopo-gijn/.
Chicago: adminTheCJID. "Iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ Dátà Data Journali:Àkójọpọ̀ GIJN." CJID. 2023, May 11. https://thecjid.org/i%e1%b9%a3e-iroyin-to-jo-mo-data-data-journaliakojopo-gijn/.