Fífá Dátà
Padà sí orí ìkànnì ojú ewé iwájú
Fífá dátà jẹ́
lílo ohun èlò tó jẹ́ kó rọrùn láti lo dátà lórí ẹ̀rọ ayélujára. Àwọn ohun tó wà ní ìsàlẹ̀ yìí
tó wà fún ẹ̀kọ́
lórí àmúlò dátà lórí ẹ̀rọ ayélujára, kò sì bí ó ṣe lè mọ̀ nípa Kóòdù.
Àkòrí nínú ìwé ìléwọ́
lórí iṣẹ́ ìròyìn tó jọ mọ́ Dátà, ìpín kìíní kò yọ ìlànà lórí fífá àti àwọn àpẹẹrẹ
kóòdù .
Journocode (2019) sọ ní ṣókí lórí àwọn Ìpilẹ̀
lórí ohun èlò fún àwọn oníròyìn àti àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ
tí wọ́n fi ìlú Germany ṣe ibùgbé.
Samantha Sunne ṣe àtúpalẹ̀ Ìpilẹ̀ṣẹ̀
lórí fífá nínú àgbékalẹ̀ yìí. Ó tún ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ohun èlò
fún àwọn alákọ̀bẹ́rẹ̀ tó ṣẹ̀ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀ nípa fífá lórí ẹ̀rọ ayélujára.
Padà sí orí ìkànnì ojú ewé iwájú